ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำวิธีทำเครื่องบินโฟม.....ทำเล่นเองหรือทำขายก็ได้  (อ่าน 8248 ครั้ง)

ออฟไลน์ boom

• Global Moderator
  • Newbie
เข้าตามเวบนี้เลยน่ะค่ะ...มีวิธีทำแล้ววีดีโอสอนด้วยเข้าใจง่าย....... :-* :-* :-*

http://app.sme.go.th/occupation/pub/show-occupation.html?id=2195457&siteId=7

ออฟไลน์ ทวี

• Newbie
  • *
คงเป็นสไตล์ของร้านเครื่องบินโฟม เคยซื้อมาเล่นแต่สั่งสินค้ายากครับ ติดต่อลำบากเลยหันไปศึกษาเครื่องบินของสมาคมฯ
ขณะนี้ผมกำลังพาเด็กรักบินชุดแรกขอแข่งขันที่ศรีษะเกษ หลังจากแข่งคงจะหาแบบมาลองดูอีกครั้ง

ออฟไลน์ boom

• Newbie
เด็กๆเริ่มบินกันบ้างยังค่ะอาจารย์  อยากชมฝีมือน้องจัง 
เริ่มบินวันไหนรบกวนอาจารย์ส่งข่าวด้วยน่ะค่ะ จะตามไปเก็บภาพค่า

ออฟไลน์ ทวี

• Newbie
  • *
Re: แนะนำวิธีทำเครื่องบินโฟม.....ทำเล่นเองหรือทำขายก็ได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 04:07:41 PM »
ขณะนี้ RCพิบูลได้เข้าไปเล่น3-4ช่องแล้วครับ ก็วอนพิ่น้องเราที่ขายอุปกรณ์เพราะโรงเรียน พม.รับโครงการนี้ต่อซึ่งหมายถึงงบประมาณในการจัดหาวัสดุบิน
ก็ใช้แบบว่าของดีราคาถูกหน่อยครับ  รูปแบบการฝึกใช้แบบสมาคมฯอาจารย์พิศิฐษ์ครับ คาดว่าวันเด็กปี 54 ชมรมเครื่องบินบังคับ รร.พม.จำนวน 45 คน
คงวัดฝีมือแข่งขันกัน กำลังเตรียมงานให้ทันในกำหนด ช่วงนี้เข้าหน้าหนาวลมแรงครับอาจารย์งานกำลังเข้า

ออฟไลน์ KRUNOOM

• Newbie
เริ่มตันครั้งแรก สอนอะไรเด็กก่อนครับ อยากลองเปิดชมรมดูบ้าง
คุณครูตัวใหญ่ หัวใจเด็ก